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MSD Customer Portal 28, ik
Mfumo Mpya

Unamuwezesha mteja wa
MSD kufuatilia na kupata;

1. Taarifa ya upatikanaiji
wa dawa - MSD
(Stock Status)

2. Taarifa ya Bei ya
dawa
(Items price)

3. Taarifa ya hatua za
maombi ya mteja
(Order Processing Status)

Jinsi ya kutumia mfumo
Mteja atasajiliwa kwenye mfumo

: . kupitia Kanda au Kituo vya

4. Taarifa ya miamala Mauzo cha MSD kinacho

ya wateja > 3 ;
(Customer Statement) muhudumia mteja husika

5. Kutoa mrejesho wa
huduma kutumia
Fomu za malalamiko
(Feedback Forms)

Wasiliana nasi kupitia Kanda na Vituo vya Mauzo vyetu

Bohari ya Dawa, Barabara ya Nyerere, Keko Mwanga 5.L.P 9081, Dar es Salaam
Simu +255 22 2860890-7 / Nukushi: +255 22 2865814/19

Barua Pepe: info@msd.go.tz / Tovuti: www.msd.go.tz
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Dibaji

Bohari ya Dawa (MSD) ni kitengo huru cha Wizara ya Afya Maendeleo
ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto kilichoanzishwa mwaka 1994 kwa
Sheria ya Bunge namba 13 ya mwaka 1993 kwa malengo ya haraka
ya kulipatia Taifa dawa na vifaa tiba vyenye ubora na bei nafuu,
kuwezesha upatikanaji kupitia uthibitisho wa Serikali na wakala wasio
wa serikali nchini kote Tanzania. MSD ni taasisi ya serikali isiyo ya faida
inayoendeshwa kibiashara kuhakikisha kuwa inajikimu kifedha bila
kutegemea rasilimali za nje. Kwa hiyo MSD haiongezi faida katika bei
za dawa, vifaa tiba na vitendanishi pamoja na usambazaji wake. Badala
yake MSD inalenga gharama za uendeshaji zaidi ya bei ya mzalishaji.

Kazi za msingi za MSD ni ununuzi, utunzaji na usambazaji wa dawa, vifaa
tiba na vitendanishi vyenye ubora kwa nchi nzima.

Ili kuleta tija na ufanisi katika shughuli za ununuzi, utunzaji na
usambazaji wa bidhaa, MSD imeona ni muhimu kukawepo mapatano
ya utoaji wa huduma baina yake na Mteja kwa kuendelea kuwepo na
Mkataba wa Huduma kwa Mteja.

Mapatano haya ni hatua muhimu sana katika utoaji wa huduma bora
katika misingi ya uwazi na uwajibikaji. Mteja atapata uhuru na uelewa
wa kufahamu matarajio yake katika huduma fulani na hasa viwango vya
muda ambavyo vitamuwezesha kupanga mambo yake vyema, badala ya
kusubiri huduma bila ya kufahamu upatikanaji wa huduma hizo na kwa
viwango vipi.

Mapatano haya yatamwezesha Mteja kufahamu huduma za MSD,
viwango vya huduma na hatua atakazoweza kuzichukua iwapo viwango
vya huduma vitakuwa kinyume na matarajio ya mkataba. Hata hivyo,
ili MSD iweze kutoa huduma bora na kwa wakati kama ilivyokusudiwa
katika mapatano haya, inategemea zaidi kupata muitikio na ushirikiano
kutoka kwa wateja ili kutimiza makubaliano haya. Mteja ndiyo kiungo
muhimu katika kufanikisha utekelezaji wa malengo ya kila siku ya MSD.

MSD ina imani kwamba, kila Mteja atatimiza wajibu wake ipasavyo
ili aweze kupata huduma bora zinazotolewa kwa wakati,heshima, na
unyenyekevu. Hivyo, maoniya Mteja yataiwezesha MSD kuongeza ubora
wa huduma inazozitoa. Maoni haya yanaweza kuwa kwa njia ya maoni,
malalamiko, ushauri na hata pongezi.

Meja Jenerali Gabriel Saul Mhidze (Dkt.)
Mkurugenzi Mkuu - MSD
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1.0 DIRA YETU

“Kuwa mfano bora wa kuigwa wa mfumo bora wa ugavi wa
dawa na vifaa tiba barani Afrika”

2.0 DHIMA YETU

“Kuwezesha upatikanaji toshelevu wa bidhaa za afya kwenye
vituo vya kutolea huduma za afya ndani na nje ya Tanzania”

3.0 MAADILI YETU

MSD inatoa huduma zake kwa wateja, wadau na umma kwa
kuzingatia misingi ifuatayo:-

Kuaminika, kukamilisha majukumu yetu kwa wakati,
uaminifu na kwa usahihi.

Ubunifu, kukaribisha mawazo mapya ya kibunifu kwa ajili
ya kuboresha huduma.

Kushirikiana, kufanya kazi kwa umoja na kuheshimu
mawazo ya wengine.

Uadilifu, kuwa wawazi, wakweli na wenye maadili.

Kujali wateja, kuzingatia maoni na mahitaji ya wateja
katika kuboresha huduma zetu.

4.0 UMUHIMU WA SHUGHULI ZA MSD

Huduma za Bohari ya Dawa zinamgusa kila mmoja, Serikali Kuu,
Serikali za Mitaa, Asasi Zisizo za Kiserikali (AZISE) pamoja na
Kampuni. Kila shughuli inahitaji wafanyakazi. Kwa vyovyote,
binadamu wanaweza kufanya kazi kama tu wana afya. Mwili na
akili yenye afya ni rasilimali kwa kila mtu, familia, jamii na taifa
kwa ujumla. Kwa muktadha huo, watu wenye afya ni muhimu
kwa maendeleo ya kijamii, kisiasa, kiteknolojia, kiuchumi na
taifa kwa ujumla. Afya mbaya humwathiri mtu anayepatwa
na maradhi, familia, jamii na taifa kwa ujumla. Ni dhahili

Mkataba wa Huduma kwa Mteja 2021 @




magonjwa huathiri shughuli za familia na fedha kwa sababu ya
kuuguza mgonjwa. Aidha Jamii, hususani majirani na marafiki
pia wanashirikishwa kufariji na kuuguza mgonjwa. Kutokea
kwa magonjwa yenye kusambaa mara kadhaa husababisha
kuhamishwa kwa vipaumbele vya jamii na serikali za mitaa
pamoja na Serikali kuu. Mapato ya serikali pia huathirika kwa
sababu shughuli za kiuchumi kuanzia zile zinazotegemea kodi
huathirika. Madhara ya ugonjwa yanaweza kupunguzwa iwapo
tu, dawa navifaa tiba vyenye ubora, vinapatikana kwa bei nafuu.
Kwa hiyo uamuzi wa serikali kuanzisha, kusaidia na kufanya kazi
kwa ubia na MSD ni muhimu na unaongeza thamani ya fedha
kwa faida ya taifa hili.

5.0 KUSUDI LA MKATABA HUU

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja (CSC) unakusudia kuibua
uelewa wa ubora wa bidhaa na huduma zinazotolewa na MSD
na jinsi ya kutoa mwitikio kwa walalamikaji inapotokea huduma
hazijalingana na matarajio yao.

6.0 SERA YA BIDHAA

MSD inatunza bidhaa za Afya ambazo ni dawa, vifaa tiba na
vitendanishi kulingana na muongozo wa matibabu ya Taifa
(NEMLIT/STG) ambavyo vinahitajika katika vituo vya kutolea
huduma za Afya. MSD inafuata taratibu za Mamlaka ya Dawa na
Vifaa Tiba Tanzania (TMDA) katika kushughulikia dawa pia vifaa
tiba na vitendanishi. Dawa zinazotunzwa na MSD ni ama zile
zilizosajiliwa au kuthibitishwa na TMDA. Bidhaa zimefafanuliwa
kwa majina ya asili (generics) na majina ya biashara (trade
names). Mchakato wa kusajili unahusisha tathmini ya bidhaa
kwa ubora, usalama na umuhimu.

MSD inashirikiana na Bodi ya Maabara Binafsi ya Afya (PHLB)
katika uchaguzi na upataji wa wazabuni wa vitendanishi vya
maabara. MSD inasambaza dawa ambazo ni muhimu kwa kutoa
huduma bora za afya.

Hata hivyo kwa maombi maalum ya mteja, MSD inanunua dawa,
vifaa tiba na vitendanishi ambavyo havipo katika kinukushi
cha bei za MSD. Kwa kufanya hivyo oda zote zinazofanywa na
mteja kuhusiana na manunuzi ya bidhaa hizi unajulikana kama
ununuzi maalumu (Sehemu ya 4 (2) ya Sheria ya Bunge namba
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13 ya mwaka 1993 iliyoanzisha MSD, inaeleza kazi za Idara)

Bidhaa zote zinazoingia hukaguliwa na Kitengo cha Kudhibiti
ubora cha MSD. MSD hutumia huduma za TMDA, Shirika la
Viwango la Taifa (TBS), Wakala wa Mkemia Mkuu wa Serikali
(GCLA), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) na wachambuzi
wengine wa sampuli wanaokutana nao katika kuthibitisha
ubora wa bidhaa.

7.0 SERA YA HUDUMA KWA MTE)A

Sera ya Mteja wa MSD inahakikisha kuwa mteja wa MSD anapata
kwa wakati wote dawa, vifaa tiba na vitendanishi vyenye ubora
unaokubalika kwa bei nafuu. MSD ina wajibu wa kuhudumia
jamii/ Serikali na AZISE/ Sekta za Kidini, Mashirika ya Umma na
vituo binafsi vya afya vilivyothibitishwa. Vituo vya Serikali vya
afya na AZISE vimeruhusiwa kununua kutoka MSD kwa viwango
vya bei vya kununulia vya MSD ambavyo havina kodi na ushuru
ambao MSD imesamehewa kama taasisi ya serikali. Taasisi
binafsi zinaweza kununua kutoka MSD iwapo tu zimethibitishwa
na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto.
Ithibati hiyo inatolewa na Wizara ya afya baada ya kujiridhisha
kwamba kituo hicho binafsi kinatoa huduma muhimu kwa jamii
inayo kizunguka.

8.0 SERA YA BEI

MSD ina aina mbili za bei, bei za kinukushi na zisizo za kinukushi.
Bei za kinukushi za MSD ni kwa ajili ya Dawa zilizopo kwenye
muongozo wa matibabu wa taifa (NEMLIT/STG). Hizi ni bei za
kuuzia za MSD zilizo halali kwa Vituo vyote vya kutolea huduma
za Afya vya Serikali, Hospitali za AZISE/Dini zilizothibitishwa,
Hospitali za Hisani na watoa huduma za afya wengine wenye
ithibati kutoka Wizara ya Afya, Maendeleo ya jamii, Jinsia, Wazee
na watoto.

Bei zisizo katika kinukushi ni kwa ajili ya Wateja wenye manunuzi
maalum waliothibitishwa na Wizara ya Afya, Maendeleo ya
Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, kama vile kampuni/mashirika ya
Umma. MSD pia hutoza ada kwa kazi za ununuzi na huduma za
usambazaji kwa ajili ya Programu na bidhaa za miradi msonge.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja 2021 @




9.0 MAENEO MUHIMU YATAKAYOLETA MATOKEO

Yafuatayo ni Maeneo Muhimu yanayotarajiwa kuleta Matokeo
kama yalivyofafanuliwa katika Mpango Mkakati wa kipindi cha
muda wa miaka mitano 2020/2025

i. Kuboresha kazi zote za kawaida za utendaji
zinazotolewa katika ofisi za kanda ili kuleta ufanisi.

i. Kuimarisha mfumo wa Ugavi Shirikishi (ILS)
umeanzishwa katika kanda na vituo vyote vya mauzo.

ii. Kuainisha na kuboresha huduma kwa makundi ya
wateja (customer segmentation)

iv.. . Kupunguza gharama za bidhaa za afya kwa kununua
dawa, vifaa tiba navitendanishi kutoka kwa wazalishaji.

v. Kuboresha na kuimarisha mifumo ya usambazaji wa
dawa, vifaa tiba na vitendanishi kutoka MSD moja kwa
moja kwenda kwa wateja.

vi. Kujenga maghala kwa maeneo ambayo MSD haina
maghala ya kuhifadhiwa bidhaa za afya.

vii. Kuboresha na kuimarisha mawasiliano ya wateja
kupitia mifumo ya Tehama

10.0 MATARAJIO YA WATEJA NA WADAU
101 MATARAJIO YA WATEJA

Wateja wa Bohari ya Dawa ni kama walivyoelezewa katika
Sera ya Wateja. Tumefafanua matarajio yao makuu kama
ifuatavyo:

i.  Upatikanaji wa bidhaa za Afya kwa wakati na kwa
bei nafuu.

i. Upatikanajiwa mahitajiya mteja kamaalivyoomba

ii. Mchakato wa manunuzi maalum hutumia muda
wa kuanzia miezi mitatu tangu oda kulipiwa na
mteja hadi mahitaji kupatikana.

@ Mkataba wa Huduma kwa Mteja 2021




iv. tL)Jh.uwishwaji wa mara kwa mara wa kinukushi cha
ei

v.  Ufikishaji wa haraka wa bidhaa

vi.  Taarifa za haraka kuhusu bidhaa zilizopo

vii.  Usambazaji wa bidhaa zenye ubora
viii.  Kuongezeka kwa wigo wa bidhaa za afya

ix.  Vikao na wadau kwa ajili ya kuboresha Afya

10.2 MATARAJIO YA WADAU

MSD itashirikiana na wadau mbalimbali mfano TMDA,
TBS, GPSA, washitiri na wazalishaji wa dawa kuhakikisha

dawa, vifaa tiba na vitendanishi vinapatikana muda
wote.

i.  MSD wakati wote itakamilisha dira yake na
kutimiza dhamira/mipango yake kikamilifu kama
ilivyoidhinishwa na Bodi.

i. MSD itachangia kudhibiti wizi wa dawa katika
kiwango kitakachohitajika.

ii. Usambazaji wa dawa nyingine na vifaa vya
mat)ibabu zaidi ya dawa kuu muhimu (NEMLIT/
STG).

1.0 VIWANGO VYA HUDUMA
111  VIWANGO VYA UBORA WA HUDUMA
Bohari ya Dawa itahakikisha wakati wote inaongeza
ufanisi katika utoaji huduma kwa wateja kwa kufanya
yafuatayo;

i.  Kuimarisha dawati la kupokelea maoni

i. Kuhakikisha uwepo wa uwazi katika utoaji wa
huduma
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Kuhakikisha huduma yoyote inayotolewa ipo
katika viwango vya kuridhisha kulingana na
miongozo ya utendaji kazi

1.2 VIWANGO VYA MUDA NA AHADI KWA WATEJA

Kushughulikia barua, barua pepe, simu na ujumbe
wa faksi haraka na kila mara ndani ya siku 5 za kazi
tangu siku tuliyopokea

Kukiri maoni na malalamiko kwa wateja wa ndani
kwa siku 3 na wateja wa nje kwa siku 5 za kazi kuanzia
siku ya kupokea

Kukamilisha oda za mauzo kwa wateja wa nje hadi
asilimia 90 (90%) ikiwa mteja ana fedha za kutosha
za kulipia gharama za oda zao

Upokeaji wa bidhaa kwa wateja wa nje ndani ya siku
14 za kazi tangu mteja alipowasilisha mabhitaji ya
kawaida (normal)

12.0 HAKI NA WA)IBU WA WATEJA

Mkataba huu wa huduma kwa mteja umelezea kwa kina
wajibu na haki ya mteja wa MSD na ni matarajio ya MSD kuwa
wateja watafahamu haki zao na kutekeleza ili kuhakikisha
uhusiano mzuri na endelevu.

121 Haki za Wateja

Pamoja na utoaji huduma wenye ubora, wateja wana
haki zifuatazo

Kupata huduma kulingana na mahitaji na kwa
bei nafuu

Kupata taarifa sahihi
MSD kutunza siri za mteja

Kutoa maoni kuhusu huduma zitolewazo na MSD
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v.  Kurudishiwa fedha kwenye akaunti ya mteja

vi. kulingana na upungufu uliothibitshwa
vii.  Kuhudumiwa kwa heshima
viii.  Kupata taarifa zinazowahusu kutokana na

taratibu zilizopo

ix.  Kurejesha bishaa ambazo mteja hakuziomba au
zina mapungufu

12.2 Wajibu wa Wateja
Wateja wetu wanatarajiwa:
i.  Kutoa ushirikiano kwa MSD
i. Kulipa gharama kulingana na huduma zitolewazo
ii. Kuheshimu taratibu za utendaji wa MSD

iv..  Kujibu maombi ya taarifa kwa usahihi na kwa
wakati.

v.  Kufuata sheria, kanuni na taratibu za Taasisi.
vi.  Kutunza siri za Taasisi
vii.  Kulipa madeni kulingana na huduma aliyopokea.
13.0 NAMNA YA KUWASILISHA MALALAMIKO NA MAONI

131 Malalamiko

Iwapo hutoridhishwa na huduma zetu tutawajibika
kwa:-

i.  Kushughulikia malalamiko yako na kutoa
mrejesho ndani ya siku 5 za kazi

ii. Kutoa maelezo kuhusiana na malalamiko
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iii.  Hatua stahiki zitachukuliwa ikiwa itabainika
tatizo limesababishwa na utendaji wa MSD

Unapowasilisha malalamiko, hakikisha unatoa taarifa
zifuatazo: -
i.  Majina yako kamili

ii. Kituo chako

iii.  Anwani kamili ya posta, nambari ya simu, barua
pepe na/au nambari ya nukushi

iv.  Taarifa sahihi ya malalamiko yako:
a) Jina la Afisa Mlalamikiwa
b) Ofisi husika
c) Siku na Muda

Ili malalamiko yako yaweze kufanyiwa kazi, tafadhali yawasilishe
kwa njia ya maandishi katika anwani ifuatayo: -

Mkurugenzi Mkuu,

Bohari ya Dawa,

Keko Mwanga,

S. L. P. 9081

DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 286 0890 - 7
Nukushi: +255 22 286 5814/19
Barua pepe: - info@msd.go.tz
Tovuti: www.msd.go.tz

@ Mkataba wa Huduma kwa Mteja 2021



13.2

Maoni
Ni matarajio yetu kuwa mkataba huu utahuishwa
kulingana na mahitaji ya nyakati kupitia maoni ya
wateja wetu. Hivyo basi, tunawaomba wateja wetu
wawasilishe maoni juu ya huduma za MSD. Maoni hayo
yatakuwa ni msingi wa kuboresha huduma za MSD
kwa kuzingatia mahitaji ya wateja wetu. Mawasiliano
yanaweza kufanyika kwa njia za barua, barua pepe,
nukushi, simu, sanduku la maoni, ana kwa ana au
kupitia anuani zifuatazo:-

BOHARI YA DAWA (MSD)
MAKAO MAKUU - DAR ES SALAAM
MSD House,

Barabara ya Nyerere/Keko Mwanga,
S. L. P. 9081,

DAR ES SALAAM.

Simu:- +255 22 2860890 - 7
Nukushi:- +255 22 2865814/19
Barua pepe:- info@msd.go.tz
Tovuti:-www.msd.go.tz
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Wasiliana Nasi
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CONTACT
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Bohari ya Dawa.
Barabara ya Nyerere, Keko Mwanga |
S.L.P 9081, Dar es Salaam, Tanzania
Simu: +255 22 2860890-7 | +255 736 000 016 | Nukushi: +255 22 2865814/19 |

Barua Pepe: info@msd.go.tz | Tovuti: www.msd.go.tz

Mawasiliano ya Kanda za MSD

Dar Es Salaam

S.L.P 9081, Dar es Salaam
Simu: +255 22 2860890-7

Nukushi: +255 22
2865814/19

Kilimanjaro

S. L. P 8026, Moshi
Simu: 027 2750138
Nukushi: 027 2750138

Mwanza

S.L.P 1334, Mwanza
Simu: 028 2501024
Nukushi: 028 2501024

Mtwara

S. L. P 646, Mtwara
Simu: 023 2333316
Nukushi: 023 233989

Tanga

S.L.P 5759, Tanga
Simu: 027 2643470
Nukushi: 027 2646218

Tabora

S.L.P 137, Tabora
Simu: 026 2604162
Nukushi:: 026 2604962

Dodoma

S.L.P 1304, Dodom
Simu: 026 2340007
Nukushi:: 026 234008
Kituo cha Mauzo

Kagera

S.L.P 78, Malahala
Simu: 028-2224136
Nukushi: 028-2224137
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Iringa

S.L.P 750, Iringa
Simu: 026 2700592
Nukushi:: 026 2702549

Mbeya

S.L.P 3136, Mbeya
Simu: 025 2502130
Nukushi:: 025 2500301
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