Naibu Waziri wa Afya atembelea MSD

Naibu Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Faustine Ndugulile leo ametembelea Bohari ya Dawa (MSD) ambapo pamoja na mambo mengine amepata taarifa ya utendaji ya MSD kuhusu usambazaji wa dawa, vifaa tiba na vitendanishi vya maabara na kusema kuwa bajeti ya dawa inayotolewa na serikali iendane na hali halisi ya upatikanaji wa dawa, vifaa tiba na vitendanishi vya maabara kwenye hospitali na vituo vya afya nchini.

Naibu waziri huyo ambaye ni mara yake ya kwanza kuitembelea MSD tangu ateuliwe kwenye nafasi hiyo, amesema hatua ya serikali kuongeza bajeti ya dawa kuanzia mwaka wa fedha uliopita na mwaka huu ina lengo la kupunguza gharama ya dawa na kuhakikisha upatikanaji wa dawa muhimu kwenye vituo vyote vya Afya vya umma ili kumpunguzia mwananchi gharama za matibabu.

Kwa upande mwingine Mhe. Ndugulile amewataka watendaji wa MSD kuwa na utaratibu wa kuwatembelea wateja wao ili kuboresha huduma zaidi baada ya kusikiliza maoni, malalamiko n a hata ushauri wao. Sambambana hilo amewaagiza  MSD kitengo cha huduma kwa wateja kutembelea wateja wao na kuhakikisha kitengo cha Manununuzi Maalumu (Special Procurement) kinaongeza kasi kwenye manunuzi.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa MSD, Bwana Laurean Rugambwa Bwanakunu ameeleza kuwa kutokana na hatua ya MSD kuagiza dawa moja kwa moja kutoka kwa wazalishaji, bei ya dawa na vifaa tiba imekuwa nafuu kwa watumiaji na kueleza kuwa mpaka sasa tayari MSD imetoa mikataba kwa wazalishaji 104, ambapo 11 kati yao ni kutoka ndani ya nchi. Mikataba hiyo ni kwa ajili ya dawa na vifaa tiba takribani  700.

Aidha, ameeleza kuwa kiutaratibu MSD hupeleka dawa moja kwa moja vituoni mara nne kwa mwaka, yaani kila baada ya miezi mitatu, mpango wa MSD sasa hivi ni kufikisha dawa hizo kila baada ya miezi miwili kwa mwaka mzima. Amesema hatua hiyo ya kupeleka dawa moja kwa moja vituoni itapelekea kuongezeka kwa upatikanaji wa dawa nyakati zote vituoni, hasa maeneo ya vijijini.

Naibu Waziri huyo ameipongeza MSD kwa koboresha utendaji wake, hasa katika hatua ya kupunguza muda wa taratibu za ununuzi kutoka miezi tisa hadi miezi sita kwa ajili ya kukamilisha mchakato mzima wa manunuzi, kwa kufuata sheria na taratibu za ununuzi wa Umma. Kaatika ziara hiyo, Mhe. Ndugulile amepewa taarifa ya kitengo cha ufuatiliaji wa mwenendo wa kazi za kila siku za MSD, kijulikancho kama Strategic management office (SMO) ambacho kiko chini ya ofisi ya Mkurugenzi Mkuu. Amewapogenza watendaji wote wa MSD kwa mabadiliko wanayofanya hasa kwa wateja wao na watanzania kwa ujumla.

Naibu Waziri huyo amewahi kuwa Mjumbe wa Bodi ya Wadhamini ya Bohari ya Dawa (MSD) tangu mwezi Septemba, 2012 hadi mwezi Julai, 2016.

MSD kusambaza dawa kwa kutumia Drones

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto na Bohari ya Dawa (MSD) wamesaini mkataba wa makubaliano na Kampuni ya Zipline International Inc. kwa ajili ya huduma ya kusafirisha dawa kwa kutumia ndege zisizo na rubani (drones) kwenye maeneo magumu kufikika. Kwa mujibu wa Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya Dkt. Mpoki Ulisubisya huduma hii itaanza kutumika kuanzia mwaka 2018,kwa kuanza na majaribio kwenye Kanda za MSD za Dodoma na Mwanza ambapo jumla ya mikoa 10 itafaidika na baadae kupanua huduma hiyo kwa nchi nzima ili kuhakikisha dawa muhimu zinawafikia wananchi.

Mkurugenzi Mkuu wa MSD,Bw.Laurean Bwanakunu amesema dawa muhimu zitakazosafirishwa na ndege hizo zisizo na rubani ni pamoja na chanjo, dawa za kuokoa maisha kama dawa ya kuongeza damu (Folic&Ferus),dawa ya kuzuia kupoteza damu nyingi wakati wa kujifungua (Oxtocin) na dawa za kutibu Pneumonia kwa watoto (Amoxicillin DT) na dawa ya kuzuia kifafa cha mimba (Magnesium Sulphate Injection). Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Zipline Keller Rinaudo amesema kuwa watakuwa na vituo vinne vya kurushia ndege hizo zisizo na rubani ambacho kila kimoja kitakuwa na ndege 30 ambazo zitakuwa na uwezo wa safari 500 kwa siku.

Bohari ya Dawa (MSD) yapokea msaada wa shilingi Mil. 25

Bohari ya Dawa (MSD) imepokea msaada wa shilingi Mil. 25kutoka Benki ya NMB kwa ajili ya kuendeleza mpango wa kuendesha maduka ya dawa ya MSD.

Akizungumza wakati wa shughuli ya makabidhiano ya hundi, Mkurugenzi Mkuu wa MSD Bw. Laurean Bwanakunu amesema fedha hizo ni kwa ajili ya kuanzisha Duka la dawa Mkoani Rukwa ambapo tayari amefanya mazungumzo na uongozi wa Mkoa huo kuandaa taratibu za kusogeza huduma ya dawa kwa wananchi.

Kwa upande wake Afisa Mkuu wa Wateja Wakubwa wa NMB Bw. Richard Makungwa ameeleza kuwa Sekta ya Afya ni moja ya maeneo wanayoyapa kipaumbele katika huduma za jamii. Awali NMB walishaipatia MSD Mil.5 ambapo pamoja na msaada wa leo inakuwa Mil.30 kwa ajili ya Duka la dawa la Mkoa wa Rukwa.

Bei ya dawa za Serikali yashuka

Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu amesema bei za dawa, vifaa tiba na Vitendanishi vya maabara zinazonunuliwa na kusambazwa na MSD zimepungua bei kwa asilimia 15 hadi 80 ukulinganisha na mwaka jana kutokana na hatua ya MSD kuanza utaratibu wa kununua moja kwa moja kutoka kwa wazalishaji, kama alivyoagiza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. John Magufuli.

Waziri huyo ameyasema hayo kwenye mkutano wake na waandishi wa habari, alioufanya ofisi za Makao Makuu ya Bohari ya Dawa MSD, Keko, huku akizielekeza Halmashauri, Hospitali na Vituo vya Afya kutumia bei elekezi ya dawa iliyotolewa ma Wizara ya Afya ambayo ipo kwenye kitabu ya orodha ya bei cha MSD.

MSD kwa sasa inaagiza dawa moja kwa moja kutoka kwa wazalishaji wa nchi zipatazo 20 ambazo ni pamoja na Kenya, Uganda, Afrika Kusini, India, Bangladesh, Pakistan, Jamuhuri ya Watu wa Korea, China, Ujerumani, Uingereza, Uswisi, Denmark, Ufaransa, Ubelgiji, Italia, Romania, Marekani, Cyprus, Falme za Kiarabu, na Tanzania.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa MSD Bwana Laurean Bwanakunu amesema tayari wametoa mikataba 73 kwa wazalishaji ambapo kati ya hiyo 46 ni ya wazalishaji wa dawa ambao wanatoka nchi za Uganda, Denmark, Ufaransa, Ujerumani, China, Afrika Kusini, Nchi za Falme za Kiarabu,Bangladesh, India, Kenya na Tanzania ambao wanazalishia aina 178 za dawa.

Baadhi ya dawa hizo ni pamoja na dawa ya chanjo ya homa ya ini (hepatitis B Vaccine ) awali ilikuwa ikiuzwa shilingi 22,000 sasa inauzwa shilingi 5,300, Dawa ya sindano ya Diclofenac kwa ajili ya maumivu (vichupa 10) awali ilikuwa ikiuzwa shilingi 2,000 sasa inauzwa shilingi 800 na Dawa ya kupambana na maambukizi ya bacteria (Amoxicillin/Clavulanic Acid Potassium 625mg) yenye Vidonge 15 awali iliuzwa shilingi 9,800 sasa inauzwa shilingi 4,000.

Kwa upande wa vifaa tiba amesema jumla ya wazalishaji 18 wamepata mikataba ambao wanatoka Uingereza, Ujerumani, India, Kenya na Tanzania, kwa ajili ya aina 195 za vifaa tiba.Aidha, kwa upande wa vitendanishi vya maabara, jumla ya wazalishaji 9 kutoka nchi za Uingereza, Ujerumani, Ubelgiji, Romania, China, India na Kenya wamepata mikataba kwa ajili ya aina 178 za vitendanishi vya maabara.  

Kwa mujibu wa Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto,Serikali ya awamu ya tano imeboresha kwa kiasi kikubwa hali ya upatikanaji wa dawa nchini ambapo bajeti ya dawa,vifaa tiba, vitendanishi vya maabara na chanjo kwa mwaka huu wa fedha 2017/2018 ni shilingi Bilioni 269 kutoka Bilioni 251 ya mwaka jana wa fedha 92016/2017)

Bohari ya Dawa (MSD) yazindua mpango wa kukusanya shilingi bilioni 21 kwa mwezi

Bohari ya dawa (MSD) imezindua mpango wa kukusanya shilingi Bilioni 21 kutoka kwenye makusanyo ya mauzo ya dawa, vifaa tiba na vitendanishi vya maabara kwa mwezi Julai mwaka 2017. Utaratibu huo utakuwa unawekwa kila mwezi kama katika mwaka huu wa fedha.

Mpango huo umetolewa na Mkurugenzi Mkuu Bw. Laurean Rugambwa Bwanakunu kulingana na maelekezo ya Serikali kuwa tunatakiwa kukusanya wastani wa shilingi Bilioni 21kila mwezi.

Mpango huu unaendana na dhana ya kuboresha huduma kwa wateja, kuhakikisha dawa na vifaa tiba vinapatikana kwa wakati wote, kuhakikisha Kanda zote zina mahitaji wanayoomba, kuhakikisha .

Akizindua mpango huu Kaimu Mkurugenzi Mkuu Victoria Elangwa amesema kuanzia mwezi huu wa Julai, wameamua na kudhamiria kuanza kufikia kiwango hicho cha mauzo cha shilingi Bilioni 21, hivyo wafanyakazi wajitume na kuhakikisha wanaboresha huduma zaidi kwani kama tuliweza kufikia makusanyo ya shilingi Bilioni 16 mwezi MEI, mwaka huu, basi hata hili tulichukue kama jambo linalowezekana.

Lock full review www.8betting.co.uk 888 Bookmaker